Trajectory of the route on the map
Nhà hát Thành phố
→
Nhà hát Thành phố
(⟳Đi đến Gia Định)
See route stops on the map
CloseService Directions
Nhà hát Thành phố → Nhà hát Thành phố (⟳Đi đến Gia Định)
Operating Dates and Days
Everyday
Year-Round
Schedule
09:00, 09:30, 10:00, 10:30, 11:00, 11:30, 12:00, 12:30, 13:00, 13:30, 14:00, 14:30, 15:00, 15:30, 16:00, 16:30, 17:00, 17:30
Type & Route Name:
Bus DL02
Fare:
130000 (Vé 4 tiếng) - 429000 (Vé 24 tiếng) - 559000 (Vé 48 tiếng) ₫
Itinerary:
Khởi hành tại đường Đồng Khởi (Nhà hát lớn thành phố - 01) - đường Mạc Thị Bưởi - đường Nguyễn Huệ (phố đi bộ Nguyễn Huệ - 02) - đường Lê Thánh Tôn - đường Nguyễn Huệ - đường Tôn Đức Thắng - đường Đoàn Như Hài - đường Nguyễn Trường Tộ - đường Hoàng Diệu - đường Nguyễn Tất Thành (Bến nhà Rồng - 03) - đường Tôn Đức Thắng (Tượng đài Trần Hưng Đạo - 04) - đường Hai Bà Trưng - đường Lê Duẩn – đường Đinh Tiên Hoàng - (rẽ phải) đường Nguyễn Thị Minh Khai – đường Nguyễn Bỉnh Khiêm – đường Lê Duẫn (Bảo Tàng lịch sử VN, Thảo Cầm Viên) – đường Đinh Tiên Hoàng - đường Nguyễn Đình Chiểu - đường Hai Bà Trưng - đường Trần Cao Vân - đường Võ Văn Tần (Bảo tàng chứng tích chiến tranh - 06) - đường Bà Huyện Thanh Quan - đường Nguyễn Thị Minh Khai - đường Tôn Thất Tùng - đường Phạm Ngũ Lão (Khu phố Phạm Ngũ lão - 07) - đường Yersin - đường Trần Hưng Đạo - đường Lê Lai - đường Trương Định (Chợ Bến Thành - 08) - đường Nguyễn Thị Minh Khai - đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa (Dinh Thống Nhất - 09) - đường Lê Duẩn - đường Công xã Paris - đường Đồng Khởi (Nhà hát lớn thành phố - 01)
Về lộ trình (About the itinerary): -
Trạm dừng xe buýt trong lộ trình
chỉ mang tính chất minh họa. Xe buýt sẽ đi 1 vòng
không dừng. Điểm khởi hành cũng là điểm trả khách. (
Bus stops in the trip
are for illustrative purposes only. The bus will go around the city
without stopping. The tour ends at the departure location (pickup location).)
- Một số điểm thu hút trên tuyến đường xe buýt 2 tầng đi qua (Some of the attractions covered by the double-decker bus are):
+ Nhà hát lớn thành phố
+ Phố đi bộ Nguyễn Huệ
+ Bến nhà Rồng
+ Tượng đài Trần Hưng Đạo
+ Bảo Tàng lịch sử VN
+ Thảo Cầm Viên
+ Bảo tàng chứng tích chiến tranh
+ Khu phố Phạm Ngũ lão
+ Chợ Bến Thành
+ Dinh Thống Nhất
- Đặt vé tại
ĐÂY. [ Book your tickets at
HERE ].
Operator:
Công ty Cổ phần du lịch Việt Nam - Hà Nội
Additional Information:
Tuyến số DL02 (City Tour Sài Gòn - Gia Định) [Vietnam Sightseeing bus]
Loại hình hoạt động: Không trợ giá - Du lịch
Ngoài ra còn có
Tour đêm Ngắm Cảnh (Xem tại
ĐÂY.) [ Also, they have a
Night Sightseeing Tour (See
HERE.) ]
Service Statistics:
Trip distance №1: 14.49 km
Stops: 11
Direction: Nhà hát Thành phố → Nhà hát Thành phố
Comments :